Sáng 14/3/2024 Ban Chỉ đạo Hiến máu tình nguyện huyện Bình Xuyên phối hợp với Viện Huyết học và Truyền máu trung ương tổ chức hiến máu nhân đạo đợt I năm 2024.
![](http://chuthapdo.vinhphuc.gov.vn/wp-content/uploads/2024/03/BX-1.png)
![](http://chuthapdo.vinhphuc.gov.vn/wp-content/uploads/2024/03/BX-2.png)
Với thông điệp “Hiến máu đầu xuân – nhân đôi hạnh phúc”, ngay trong buổi sáng, đợt hiến máu đã thu hút trên 500 cán bộ công chức, viên chức, người lao động, học sinh sinh viên, đoàn viên, hội viên thuộc các cơ quan, lực lượng vũ trang, các xã, thị trấn và nhân dân trong huyện tham gia hiến máu tình nguyện. Do làm tốt công tác chuẩn bị nên các khâu khám sức khỏe, xét nghiệm và lấy máu diễn ra nhanh gọn, đúng trình tự. Kết quả trong buổi sáng đã thu được 419 đơn vị máu an toàn.
Đỗ Hoa – TT Hiến máu
Bình luận 0