Nhằm chia sẻ những thiếu thốn, khó khăn, vất vả với các cháu học sinh đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn xã Huy Giáp, huyện Bảo Lạc, tỉnh Cao Bằng. Thành phố Vĩnh Yên, Hội CTĐ thành phố Vĩnh Yên, CLB từ thiện Đồng Tâm, CLB Thiện Tâm Xanh tổ chức Chương trình “Áo ấm vùng cao năm 2023” tại Trường tiểu học Huy Giáp và một số trường học tại huyện Bảo Lạc, tỉnh Cao Bằng.
Tham dự chương trình có các đồng chí: Nguyễn Việt Phương, Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố; đồng chí Nguyễn Hoài Nam, Phó Bí thư thường trực Thành ủy; Nguyễn Kim Định, Ủy viên BTV Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND Thành phố; Hoàng Đình Thuật, Thành ủy viên, PCT UBND thành phố, các đồng chí trong BTV thành ủy; lãnh đạo một số phòng, ban, ngành thành phố; Viettel Vĩnh Phúc; lãnh đạo huyện Bảo Lạc, tỉnh Cao Bằng.
Tham dự chương trình có các đồng chí: Nguyễn Việt Phương, Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố; đồng chí Nguyễn Hoài Nam, Phó Bí thư thường trực Thành ủy; Nguyễn Kim Định, Ủy viên BTV Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND Thành phố; Hoàng Đình Thuật, Thành ủy viên, PCT UBND thành phố, các đồng chí trong BTV thành ủy; lãnh đạo một số phòng, ban, ngành thành phố; Viettel Vĩnh Phúc; lãnh đạo huyện Bảo Lạc, tỉnh Cao Bằng.
![](https://vinhyen.vinhphuc.gov.vn/noidung/tintuc/PublishingImages/Nam%202023/T12/10.12-a1_2023102254.jpg)
Tại điểm trường chính Tiểu học Huy Giáp, lãnh đạo thành phố Vĩnh Yên trao tặng hệ thống âm thanh, tivi; 4 cây nước nóng lạnh và một số đồ dùng thiết thực khác….Tại đây, lãnh đạo thành phố, các Câu lạc bộ thiện nguyện của thành phố đã trao chăn ấm và áo ấm cho trên trên 400 cháu học sinh.
![](https://vinhyen.vinhphuc.gov.vn/noidung/tintuc/PublishingImages/Nam%202023/T12/10.12-a2_2023109418.jpg)
Tại điểm trường Phiêng Vàng, trường Tiểu học Huy Giáp, lãnh đạo thành phố Vĩnh Yên đã trao hỗ trợ bằng tiền mặt tới lãnh đạo huyện Bảo Lạc; BGH Trường Tiểu học Huy Giáp và trao chăn ấm và áo ấm cho hơn 40 cháu học sinh có hoàn cảnh khó khăn và đặc biệt khó khăn.
![](https://vinhyen.vinhphuc.gov.vn/noidung/tintuc/PublishingImages/Nam%202023/T12/10.12-a3_2023105677.jpg)
Trong những năm qua thành phố Vĩnh Yên đã có nhiều hoạt động thiết thực nhằm chia sẻ những khó khăn vất vả đối với đồng bào các dân tộc ở vùng cao, vùng sâu vùng xa tại các địa phương. Chương trình “Áo ấm vùng cao” năm 2023 tại Trường tiểu học Huy Giáp, huyện Bảo Lạc, tỉnh Cao Bằng đã góp phần lan toả tinh thần thiện nguyện, truyền thống tốt đẹp của dân tộc Việt Nam: “Tương thân tương ái”, “Lá lành đùm lá rách”, thực hiện phương châm “Không để ai bị bỏ lại phía sau”… giúp đỡ học sinh và người dân tại các xã vùng cao thêm ấm lòng, có một mùa đông ấm áp, đong đầy yêu thương của cộng đồng xã hội, từ đó nỗ lực khắc phục khó khăn, giàu ý trí, nghị lực phấn đấu vươn lên trong học tập và cuộc sống. Tổng số tiền thành phố Vĩnh Yên trao tặng trên địa bàn xã Huy Giáp và một số trường học tại huyện Bảo Lạc, tỉnh Cao Bằng trong Chương trình “Áo ấm vùng cao năm 2023” là 289 triệu đồng
*Một số hình ảnh tại buổi trao tặng quà:
*Một số hình ảnh tại buổi trao tặng quà:
Hồng Nhung – Việt Cường
Bình luận 0